50. fundur atvinnu- og framtíðarmálanefndar 14.02.19

50. fundur atvinnu- og framtíðarmálanefndar

Haldinn var fundur í atvinnu- og framtíðarmálanefnd fimmtudaginn 14. febrúar 2019 á bæjarskrifstofu kaupstaðarins. Hófst fundurinn kl. 16:15

 

Mætt á fundinn: 

Rúnar Gunnarsson formaður L-lista, 

Ósk Ómarsdóttur L-lista, 

Skúli Vignisson D-lista,

Snorri Jónsson áheyrnarfulltrúi B-lista,

Benedikta Guðrún Svavarsdóttir frá atvinnulífinu,

Sævar Jónsson frá atvinnulífinu,

Dagný Erla Ómarsdóttir atvinnufulltrúi sem starfar með nefnd.

 

Fundarritari: Dagný Erla Ómarsdóttir.

 

Dagskrá:

1. Húsnæðismál. Stefnt að skilum á skýrslu um húsnæðismál í næsta mánuði. Ósk og Benedikta kynna fyrir nefndinni uppfærða spurningakönnun um húsnæðismál á Seyðisfirði sem verður kynnt á næsta fundi bæjarráðs.

Atvinnu- og framtíðarmálanefnd óskar eftir leyfi bæjarráðs að verðmeta leiguíbúðirnar tvær sem eru í almennri leigu á Hamrabakka 8-12. Einnig er óskað eftir leyfi til þess að senda út spurningakönnun til íbúa Seyðisfjarðar. 

2. Íbúðalánasjóður. Rúnar segir frá fundi með fulltrúum Íbúðalánasjóðs. Nefndin telur að fyrsta skrefið í þeirri vinnu sé að senda út spurningakönnun á íbúa bæjarins til að kanna hver þörfin er.  

3. Vinnustaðaheimsóknir. Málið áfram í vinnslu. 

4. Önnur mál. 

a) Nefndin leggur til við bæjarráð að Steinholt verði tekið úr umsjón Seyðisfjarðarskóla til að létta á fjárhag skólans. Einnig leggur nefndin til að bæjarfélagið komi húsinu í leiguhæft ástand og í leigu sem fyrst. 

b) Umræður um hlutverk og möguleika nefndarinnar að aðstoða fyrirtæki og einstaklinga í bænum. Fyrirtækjum og einstaklingum bent á að setja sig í samband við formann nefndarinnar eða atvinnufulltrúa ef þörf er á aðstoð.  

 

Fleira ekki rætt. Fundi slitið 18:21.

Benedikta Guðrún Svavarsdóttir frá atvinnulífinu.

Sævar Jónsson frá atvinnulífinu

Dagný Erla Ómarsdóttir atvinnufulltrúi sem starfar með nefnd

 

Fundarritari: Dagný Erla Ómarsdóttir

 

 

Dagskrá:

1.      Húsnæðismál. Stefnt að skilum á skýrslu um húsnæðismál í næsta mánuði. Ósk og Benedikta kynna fyrir nefndinni uppfærða spurningakönnun um húsnæðismál á Seyðisfirði sem verður kynnt á næsta fundi bæjarráðs.

Atvinnu- og framtíðarmálanefnd óskar eftir leyfi bæjarráðs að verðmeta leiguíbúðirnar tvær sem eru í almennri leigu á Hamrabakka 8-12. Einnig er óskað eftir leyfi til þess að senda út spurningakönnun til íbúa Seyðisfjarðar.

2.      Íbúðalánasjóður. Rúnar segir frá fundi með fulltrúum Íbúðalánasjóðs. Nefndin telur að fyrsta skrefið í þeirri vinnu sé að senda út spurningakönnun á íbúa bæjarins til að kanna hver þörfin er. 

3.      Vinnustaðaheimsóknir. Málið áfram í vinnslu.

4.      Önnur mál.

a)      Nefndin leggur til við bæjarráð að Steinholt verði tekið úr umsjón Seyðisfjarðarskóla til að létta á fjárhag skólans. Einnig leggur nefndin til að bæjarfélagið komi húsinu í leiguhæft ástand og í leigu sem fyrst.

b)      Umræður um hlutverk og möguleika nefndarinnar að aðstoða fyrirtæki og einstaklinga í bænum. Fyrirtækjum og einstaklingum bent á að setja sig í samband við formann nefndarinnar eða atvinnufulltrúa ef þörf er á aðstoð. 

 

Fleira ekki rætt. Fundi slitið 18:21